ขอแสดงความยินดีกับกลุ่มละครเอ๊าะเป๊าะ ที่ได้โล่ ในEdutainment Land คราวนี้ต้องขอยก I THINK IT'S GREAT! ให้กลุ่มละครเอ๊าะเป๊าะ ล่าสุด กลุ่มละครเอ๊าะเป๊าะ ได้เดินทางไป โชว์ละครหุ่นเงาฮูปแต้ม ที่Edutainment Land มหกรรมการจัดการศึกษาท้องถิ่น 2554 "สร้างคน สร้างชุมชน สร้างชาติ" ห้องจูลิลี่ ชาเลนเจอร์2 อิมแพ็คอารีน่าเมืองทองธานี เมื่อวันที่ 6-7 สิงหาคม 2554 พร้อมขึ้นรับโล่ จากงานEdutainment Land มหกรรมการจัดการศึกษาท้องถิ่น 2554 "สร้างคน สร้างชุมชน สร้างชาติ" กลุ่มละครเอ๊าะเป๊าะได้ให้สัมภาษณ์ที่เวทีสร้างสรรค์ปัญญา เกี่ยวกับ ที่มาของกลุ่มละคร กิจกรรมที่กลุ่มละครเอ๊าะเป๊าะเลือกที่จะทำและนำเสนอต่อสังคม โดยใช้สื่อผ่านการแสดงแล้ว ยังพูดคุย เกี่ยวกับเคล็ดลับการทำกิจกรรมร่วมกัน ของสมาชิก ในกลุ่มละครเอ๊าะเป๊าะ ว่าควร ปฏิบัติตัวอย่างไรเมื่อ เรามาอยู่ร่วมกัน แล้วทำในสิ่งเดียวกันทั้งๆ ที่เราไม่ได้เรียนคณะเดียวกัน ถือว่าเป็นอีกหนึ่งตัวอย่าง ที่จะทำให้น้องๆ หนูๆ นักเรียนที่เข้ามาร่วมงานในครั้งนี้ด้วย |
|
ข้อมูลลิขสิทธิ์ สงวนลิขสิทธิ์ ทั้งบทความ และลิขสิทธิ์ภาพถ่าย เป็นผลงานของผู้เขียน เจ้าของกิจการและwww.ikkyuads.com Copyright Information Text and Pictures |